Trang 3 của 20 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 195
    Trả lời: [Tutorials] Hướng dẫn chỉnh sửa font tiếng Việt / How to edit font

Trích dẫn Gửi bởi mrstarwar
    ok!để thử xem sao!hình như font kg hiển thị đc là do 134 kí tự tiếng việt chỉnh kg đúng chứ kg phải do font quá lớn thì phải!
    Mình cũng không biết là lỗi hiển thị font dành cho S40 như thế nào (có thể là do kích thước font quá lớn). Vì thế khi mod font, bạn chỉ cần mod các ký tự latin, tiếng Việt & các symbols dành cho điện thoại. Xóa những ký tự, ngôn ngữ không cần thiết đi, như thế dung lượng font chỉ tầm 100kb, phù hợp cho dòng S40.
    Còn trên V3/5 thì font dung lượng bao nhiêu cũng chạy tốt cả.

uhm.đang mày mò.hi vọng là đc!

xin đầu hàng, mò cả 2 buổi trưa mà kg đc!híc

xin đầu hàng, mò cả 2 buổi trưa mà kg đc!híc
    Sao nản sớm vậy bạn?
    Làm cái này cần phải có sự khéo léo & một chút kiên nhẫn. Bạn chỉ cần xem kỹ bài viết là có thể làm được thôi.
    Bạn làm chưa được ở phần nào vậy?

phần chỉnh chữ việt có dấu ý!! chỉh hơi nhìu!

Bạn chungviet cho mình hỏi là điện thoại của mình đang sài font Comic, từ điển mình bị lỗi phiên âm o (như saw, horse, law), phiên âm sh (như fashion, shy), và phiên âm ae (không phải lỗi mà là kiểu chữ không đẹp như trong IPA). Vì thế trong font Comic, mình tìm phiên âm ae và thay thế bằng phiên âm ae trong IPA, mình không tìm thấy phiên âm o và sh trong font comic nên mình insert 2 phiên âm này từ IPA qua comic. Sau đó test lại trên điện thoại, thì chỉ có ae là hiện đúng, còn 2 phiên âm kia vẫn bị lỗi y cũ. Bạn biết cách khắc phục không?

phần chỉnh chữ việt có dấu ý!! chỉh hơi nhìu!
    Như mình đã nói thì bạn cần phải có chút kiên nhẫn mà

Trích dẫn Gửi bởi dohoangthien
    Bạn chungviet cho mình hỏi là điện thoại của mình đang sài font Comic, từ điển mình bị lỗi phiên âm o (như saw, horse, law), phiên âm sh (như fashion, shy), và phiên âm ae (không phải lỗi mà là kiểu chữ không đẹp như trong IPA). Vì thế trong font Comic, mình tìm phiên âm ae và thay thế bằng phiên âm ae trong IPA, mình không tìm thấy phiên âm o và sh trong font comic nên mình insert 2 phiên âm này từ IPA qua comic. Sau đó test lại trên điện thoại, thì chỉ có ae là hiện đúng, còn 2 phiên âm kia vẫn bị lỗi y cũ. Bạn biết cách khắc phục không?
    Bạn sử dụng font Comic nào vậy? Có thể font đó thiếu những ký tự phiên âm đó nên không hiển thị.Trong font IPA đúng là không có ký tự phiên âm ae, vì như bài hướng dẫn về chỉnh sửa Font chữ tiếng Việt (bài#2), thì tất cả các font sau khi mod đã có 1 vài ký tự phiên âm tiếng Anh rồi.
    Vì vậy bạn nên chỉnh sửa font theo bài húng dẫn chỉnh sửa Font chữ tiếng Việt (bài#2), sau đó thì add font IPA vào, như thế sẽ Ok

Mình đã add các phiên âm tiếng anh vào font rồi mà điện thoại vẫn không hiện đúng

Mình đang sài font Comic này nè http://www.mediafire.com/i/?38dwglriqdq8qxc
    Bạn xem giúp mình với. Cảm ơn bạn nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi dohoangthien
    Mình đã add các phiên âm tiếng anh vào font rồi mà điện thoại vẫn không hiện đúng

Mình đang sài font Comic này nè http://www.mediafire.com/i/?38dwglriqdq8qxc
    Bạn xem giúp mình với. Cảm ơn bạn nhiều.
    Mình vừa kiểm tra font bạn up, không có ký tự phiên âm (từ Font IPA) nào được thêm vào cả bạn à.
    Bạn kiểm tra lại cách Copy (Ctrl C) ký tự từ font IPA (1922 ký tự) & Paste Special (Ctrl E) xem nhé.
    Còn đây là Font Comic mình đã add ký tự IPA vào, bạn có thể mở 2 font ra để kiểm chứng.
    Chúc vui

<div style="width:400px;height: 50px;background: -moz-linear-gradient(top, #c0ddff, #d3e5fb);background: -webkit-gradient(linear, center top, center bottom, from(#66CC00), to(#669900));-moz-border-radius-topleft: 10px;-webkit-border-top-left-radius: 10px;-moz-border-radius-bottomright: 10px;-webkit-border-bottom-right-radius: 10px;box-shadow:2px 2px 2px #999;-webkit-box-shadow:2px 2px 2px #999;-moz-box-shadow:1px 1px 1px #999;"><div style="margin-left:10px;margin-right:10px; margin-top:10px; margin-bottom:10px; background: #ffffff; height: 25px; overflow: auto;">Comic_IPA</div></div>

Àh. Mình hiểu rồi...Cảm ơn bạn rất nhiều.

Trang 3 của 20 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối