Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 18 của 18
    Trích dẫn Gửi bởi phaucauson
    Root máy đc nhiều lợi ích quá nhỉ! Nhưng mà ko biết có ảnh hưởng gì ko?!
    Khi root bạn sẽ tối ưu hóa đc hệ thống của Zenfone 2 Laser, cài được các app tuyệt vời mà trong CH Play ko có. Tuy nhiên bạn sẽ ko được bảo hành nữa nếu máy còn trong thời gian bảo hành.

App Adaway hay quá! Máy mình ko root thì có cài được ko bạn? Tại mình cũng mới mua Zenfone 2 Laser được mấy tuần à ko dám root, sợ mất bảo hành (

Trích dẫn Gửi bởi denvl
    App Adaway hay quá! Máy mình ko root thì có cài được ko bạn? Tại mình cũng mới mua Zenfone 2 Laser được mấy tuần à ko dám root, sợ mất bảo hành (
    Phải root mới cài được nha bạn, trong CH Play ko có app này đâu. Được cái này thì mất cái kia hehe. Asus cũng ko khuyến khích root máy đâu, quyết định là ở bạn. Nhưng mình nghĩ bạn mới mua Zenfone 2 Laser thì vọc cho đã đi, khi nào chán thì root cũng chưa muộn

Trích dẫn Gửi bởi gantata
    Ồ vậy hả? Mà 2 phiên bản này thì nó khác gì nhau thớt nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi chien_binh
    Theo mình biết là bản ZE500KG có camera sau là 8MP, còn bản ZE500KL 13MP lận. Còn lại hình như là giống nhau.
    Còn khác 1 cái nữa là Pin đó 2 bác. Bản ZE500KG dùng pin Li-Ion, ZE500KL dùng pin Li-Po.

Trích dẫn Gửi bởi art8
    Còn khác 1 cái nữa là Pin đó 2 bác. Bản ZE500KG dùng pin Li-Ion, ZE500KL dùng pin Li-Po.
    2 loại pin đó thì loại nào tốt hơn bác?

Trích dẫn Gửi bởi gantata
    2 loại pin đó thì loại nào tốt hơn bác?
    Pin Li-Po của phiên bản ZE500KL tốt hơn nha bác!

Root thì sẽ tối ưu hóa hệ thống nhưng phải cân nhắc kỹ lưỡng là bạn có thật sự cần thiết? vì root sẽ rất dễ mất bảo hành. Và các nhà sản xuất không muốn điều đó vì sẽ khó bảo hành và hỗ trợ khách hàng

Trích dẫn Gửi bởi ong.tho
    Root thì sẽ tối ưu hóa hệ thống nhưng phải cân nhắc kỹ lưỡng là bạn có thật sự cần thiết? vì root sẽ rất dễ mất bảo hành. Và các nhà sản xuất không muốn điều đó vì sẽ khó bảo hành và hỗ trợ khách hàng
    Có một số máy sẽ mất luôn khả năng tự động sau khi root mà mình tải firmware và làm thủ công hoàn toàn

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12